25 มีนาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทาน ประจำปี 2562 ครั้งที่ 1/2562 โดยมีหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการประกวดโรงเรียนจัดการเรียนรู้การสหกรณ์รางวัลพระราชทาน ประจำปี 2562 ครั้งที่ 1/2562 โดยมีหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม เพื่อพิจารณากำหนดหลักเกณฑ์และแนวทางการดำเนินการประกวดโรงเรียนที่มีการจัดการเรียนรู้ด้านสหกรณ์ดีเด่นระดับประเทศของโรงเรียนภายใต้โครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี (ภายใต้โครงการ กพด.) และการดำเนินการประกวดโรงเรียนต้นแบบการจัดการเรียนรู้วิชาสหกรณ์ดีเด่นระดับประเทศของโรงเรียนที่นำแนวพระราชดำริมาขยายผล (โรงเรียนนอกโครงการ กพด.) ที่ได้รับการส่งเสริม สนับสนุนการจัดการเรียนการสอนสหกรณ์จากกรมส่งเสริมสหกรณ์ ณ ห้องประชุม ขั้น 2 อาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
{gallery}25mar2562_2{/gallery}