25 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "ผู้นำสหกรณ์ยุคใหม่พัฒนาก้าวไกลอย่างยั่งยืน" พร้อมบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ นโยบายกรมส่งเสริมสหกรณ์กับการส่งเสริมสหกรณ์การเกษตรด้านการสหกรณ์ และทิศทางปรับตัวในการดำเนินงานตามพระราชบัญญัติสหกรณ์ฉบับใหม่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "ผู้นำสหกรณ์ยุคใหม่พัฒนาก้าวไกลอย่างยั่งยืน" พร้อมบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ นโยบายกรมส่งเสริมสหกรณ์กับการส่งเสริมสหกรณ์การเกษตรด้านการสหกรณ์ และทิศทางปรับตัวในการดำเนินงานตามพระราชบัญญัติสหกรณ์ฉบับใหม่ จัดโดยชุมนุมสหกรณ์การเกษตรแห่งประเทศไทย จำกัด (ชสท.) ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 25-26 มีนาคม 2562 ณ โรงแรมหรรษา เจบีหาดใหญ่ โดยมีนายนอรดีน เจาะแล สหกรณ์จังหวัดสงขลา นางรอซนานี สันหมุด สหกรณ์จังหวัดปัตตานี นายประวัติ แดงบรรจง สหกรณ์จังหวัดยะลา นายศิริชัย ออสุวรรณ ประธานกรรมการ ชสท. และคณะกรรมการ ชสท.ให้การต้อนรับ การอบรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อ ยกระดับความรู้ ความสามารถ ด้านการบริหารจัดการของผู้นำสหกรณ์ให้มีประสิทธิภาพ รับรู้นโยบายด้านการกำกับดูแลและส่งเสริมสหกรณ์ รวมถึงกฎหมายสหกรณ์ ระเบียบและข้อบังคับต่างๆ ให้สามารถปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย ประกอบด้วย ประธานกรรมการ คณะกรรมการ ผู้ตรวจสอบกิจการ ที่ปรึกษา และฝ่ายจัดการ ของสหกรณ์สมาชิกในเขต 9 ประกอบด้วย จังหวัดตรัง นราธิวาส ปัตตานี พัทลุง ยะลา สงขลา และสตูล รวม 250 คน
{gallery}25mar2562_1{/gallery}