20 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองบัวลำภู เพื่อประชุมมอบนโยบาย และติดตามผลการปฏิบัติงาน และงบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองบัวลำภู เพื่อประชุมมอบนโยบาย และติดตามผลการปฏิบัติงาน และงบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 พร้อมทั้งได้เน้นย้ำติดตามผลการดำเนินงานตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนาในประเด็นการรับซื้อผลผลิตจากเกษตรกร การใช้อุปกรณ์การตลาดที่ได้รับการสนับสนุนตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืนให้มีประสิทธิภาพ การส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่โดยการบูรณาการแผนการฝึกอบรมร่วมกับศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ การวิเคราะห์การเงินและการตรวจสอบสหกรณ์ออมทรัพย์ของนักการเงิน และการติดตามการแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ในจังหวัด อีกทั้งได้รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการทำงาน พร้อมทั้งชี้แนะแนวทางการทำงานแก่บุคลากรโดยมีนายกฤษฎา วรสถิตย์ สหกรณ์จังหวัดหนองบัวลำภู ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองบัวลำภู อำเภอเมือง จังหวัดหนองบัวลำภู
{gallery}20mar2562_1{/gallery}