19 มีนาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา พบปะให้กำลังใจข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ พร้อมติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการที่สำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และกรมส่งเสริมสหกรณ์
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา พบปะให้กำลังใจข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ พร้อมติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการที่สำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และกรมส่งเสริมสหกรณ์ ทั้งนี้รองอธิบดีฯ ได้มอบแนวทางในการปฏิบัติงานและแนวทางในการพัฒนาบุคลากรตามแผนพัฒนาสมรรถนะรายบุคคล (Individual Development Plan : IDP) เพื่อพัฒนาขีดสมรรถนะในการ ปฏิบัติงานให้สูงขึ้น เพิ่มศักยภาพในการทํางาน พร้อมทั้งติดตามผลการดำเนินงาน แนวทางการส่งเสริมและการแก้ไขปัญหาสหกรณ์ที่มีข้อบกพร่อง การชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ผลการปฏิบัติงานของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ โดยมีนางสาวนลินี สาระกูล สหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
{gallery}19mar2562{/gallery}