15 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสตูลให้เป็นนักส่งเสริมสหกรณ์อัจฉริยะ (Smart co-op officer)
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสตูลให้เป็นนักส่งเสริมสหกรณ์อัจฉริยะ (Smart co-op officer) วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ ให้มีประสิทธิภาพ ประสิทธิผลในการแนะนำส่งเสริม สนับสนุน และกำกับดูแล อีกทั้งเพื่อสร้างความเข้าใจในเรื่องของกฎหมายสหกรณ์ กฎหมายที่เกี่ยวข้อง รวมถึงระเบียบและข้อบังคับของสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ข้าราชการ และพนักงานราชการ ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสตูล จำนวน 42 คน โดยมีนายเสน่ห์ สภาพันธ์ ผู้ตรวจราชการกรม นายประวัติ แดงบรรจง สหกรณ์จังหวัดยะลา และ นายไพฑูรย์ ชนะชู สหกรณ์จังหวัดสตูล ให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ โรงแรมรอยัลฮิลล์สตูล อำเภอละงู จังหวัดสตูล
{gallery}15mar2562{/gallery}