12 มีนาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะพร้อมมอบนโยบายให้กับผู้เข้ารับการอบรมโครงการฝึกอบรม หลักสูตร สร้างผู้นำสหกรณ์รุ่นใหม่ (Young Cooperative Leader) จัดขึ้นโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 3 จังหวัดชลบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะพร้อมมอบนโยบายให้กับผู้เข้ารับการอบรมโครงการฝึกอบรม หลักสูตร สร้างผู้นำสหกรณ์รุ่นใหม่ (Young Cooperative Leader) จัดขึ้นโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 3 จังหวัดชลบุรี สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ เพื่อพัฒนาผู้นำกลุ่ม/สมาชิกชั้นนำ ของสหกรณ์ในโครงการพัฒนาสหกรณ์ให้เป็นองค์กรหลักภาคการเกษตรระดับอำเภอ ให้รู้และเข้าใจในบทบาท หน้าที่ การบริหารจัดการรูปแบบสหกรณ์ กฎหมายเกี่ยวกับสหกรณ์ระบบการเงินการบัญชีสหกรณ์ และภาวะผู้นำ รวมทั้งสามารถบริหารจัดการสหกรณ์อย่างรู้เท่าทันการเปลี่ยนแปลง จัดขึ้นระหว่างวันที่ 12 - 14 มีนาคม 2562 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 3 จังหวัดชลบุรี
{gallery}12mar2562_2{/gallery}