8 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ร่วมบันทึกเทปรายการตู้ปณ.ข่าว3 ให้สัมภาษณ์ถึงความก้าวหน้าการดำเนินโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ณ บริเวณลานตากข้าวโพดของสหกรณ์การเกษตรศาลเจ้าไก่ต่อ จำกัด อำเภอลาดยาว จังหวัดนครสวรรค์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ร่วมบันทึกเทปรายการตู้ปณ.ข่าว3 ให้สัมภาษณ์ถึงความก้าวหน้าการดำเนินโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ณ บริเวณลานตากข้าวโพดของสหกรณ์การเกษตรศาลเจ้าไก่ต่อ จำกัด อำเภอลาดยาว จังหวัดนครสวรรค์ ซึ่งขณะนี้ในหลายพื้นที่ของเกษตรกรที่ร่วมโครงการปลูกข้าวโพดเข้าสู่ฤดูกาลเก็บเกี่ยว โดยมีสหกรณ์การเกษตรในแต่ละพื้นที่เปิดจุดรับซื้อและรวบรวมผลผลิตของเกษตรกรเพื่อส่งเข้าโรงงานผลิตอาหารสัตว์ที่อยู่ใกล้เคียง ซึ่งเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการส่วนใหญ่มีความพึงพอใจกับโครงการดังกล่าว เนื่องจากช่วยสร้างรายได้ดีกว่าการทำนาปรัง
จากนั้นได้เยี่ยมชมการดำเนินงานและร้านจำหน่ายสินค้าและปัจจัยการผลิตของสหกรณ์การเกษตรศาลเจ้าไก่ต่อ จำกัด ซึ่งเป็นหนึ่งธุรกิจของสหกรณ์ในการจัดหาสินค้าอุปโภคบริโภคและปัจจัยการผลิตมาบริการแก่สมาชิก โดยมีนายไพบูลย์. จิรธานันท์. สหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ นายพุฒ ชำนาญถิ่นเถื่อน ประธานคณะกรรมการสหกรณ์การเกษตรศาลเจ้าไก่ต่อ จำกัด และคณะเจ้าหน้าที่สหกรณ์ ร่วมให้การต้อนรับ
{gallery}08mar2562_1{/gallery}