7 มีนาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ผู้แทนจากสหกรณ์ กรรมการดำเนินการของสหกรณ์ ที่จะเข้ารับการอบรมเป็นผู้ตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ ให้รับทราบแนวคิดเกี่ยวกับหลักการสหกรณ์ กฎหมาย บทบาท หน้าที่ จริยธรรมของผู้ตรวจสอบกิจการ การดำเนินธุรกิจของสหกรณ์แต่ละประเภท ระบบบัญชีและระบบควบคุมภายในของสหกรณ์ การรายงานผลการตรวจสอบกิจการ รวมทั้งระเบียบและคำแนะนำที่เกี่ยวข้องกับการปฏิบัติด้านการเงินการบัญชีของสหกรณ์ และสามารถนำความรู้เกี่ยวกับการตรวจสอบกิจการไปปรับใช้ในการปฏิบัติงานได้ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 7 – 8 มีนาคม 2562 ณ ห้องประชุมอาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ ชั้น 4 สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพฯ
{gallery}07mar2562_1{/gallery}