7 มีนาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ ครั้งที่ 1/2562
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ ครั้งที่ 1/2562 ในที่ประชุมได้พิจารณาแนวทางการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ ประจำปี 2562 เพื่อส่งเสริมการเรียนรู้การสหกรณ์ด้วยตนเองตามสาระการเรียนรู้ที่กำหนด สำหรับนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาและมัธยมศึกษา ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ และสร้างคุณลักษณะการมีส่วนร่วมของนักเรียนตามอุดมการณ์ หลักการ วิธีการ และคุณค่าของสหกรณ์ ณ ห้องประชุมศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 16 จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}07mar2562{/gallery}