5 มีนาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดตลาดสินค้าเกษตร สร้างความเข้มแข็งแก่สหกรณ์ โดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก ร่วมกับสหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด ร่วมจัดขึ้นเพื่อเป็นการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ และสร้างความเชื่อมั่นให้กับเกษตรกรผู้ผลิตสินค้าเกษตร
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดตลาดสินค้าเกษตร สร้างความเข้มแข็งแก่สหกรณ์ โดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก ร่วมกับสหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด ร่วมจัดขึ้นเพื่อเป็นการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ และสร้างความเชื่อมั่นให้กับเกษตรกรผู้ผลิตสินค้าเกษตรให้มีสถานที่จำหน่ายสินค้าและผลผลิตทางการเกษตรที่มีคุณภาพในราคาที่เป็นธรรม และสร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อการดำเนินงานตลาดสินค้าเกษตรที่เน้นการส่งเสริมการผลิต การจำหน่าย และการบริโภคสินค้าเกษตรปลอดภัยได้มาตรฐาน ให้เป็นที่รู้จักของประชาชนทั่วไป พร้อมทั้งร่วมเป็นสักขีพยานในพิธีลงนามบันทึกความร่วมมือ(MOU) ตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา ระหว่างสหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม และเอกชนผู้รับซื้อ เพื่อร่วมกันที่จะส่งเสริมการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูทำนา และให้การสนับสนุนความรู้ทางด้านวิชาการ เทคโนโลยี ปัจจัยการผลิต ส่งเสริมด้านการผลิต การตลาด การรวบรวมผลผลิต โดยสหกรณ์เป็นศูนย์กลาง มุ่งเน้นลดพื้นที่การปลูกข้าวนาปรังเพื่อลดปริมาณผลผลิตข้าวที่ล้นตลาด และเพิ่มผลผลิต ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ที่มีปริมาณไม่เพียงพอกับความต้องการของตลาด โครงการนี้เป็นการประสานพลังประชารัฐระหว่าง หน่วยงานภาครัฐ สถาบันการเงิน และภาคเอกชนที่เกี่ยวข้องอย่างครบวงจร ตั้งแต่ต้นน้ำจนถึงปลายน้ำ เพื่อมุ่งหวัง ให้เกษตรกรได้รับประโยชน์สูงสุดจากการปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ในระบบการปลูกข้าวข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ณ ตลาดสินค้าเกษตร อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก
{gallery}05mar2562_1{/gallery}