1 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม รุ่นที่ 2" ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 1 - 3 มีนาคม 2562 ณ โรงแรมรอยัล เบญจา สุขุมวิท กรุงเทพฯ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร "การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม รุ่นที่ 2" ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 1 - 3 มีนาคม 2562 ณ โรงแรมรอยัล เบญจา สุขุมวิท กรุงเทพฯ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรของสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ ให้สามารถปฏิบัติงานได้ตามบทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบและเกิดประโยชน์แก่สมาชิกยิ่งขึ้น การฝึกอบรมครั้งนี้ผู้เข้าอบรมจะได้รับความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการดำเนินการธุรกิจสหกรณ์ออมทรัพย์ บทบาทหน้าที่ของกรรมการสหกรณ์ กฎหมาย ข้อบังคับ และระเบียบที่เกี่ยวข้องกับการบริหารสหกรณ์ รวมถึงการวางแผนทางการเงินและแนวทางการลงทุน การใช้ข้อมูลทางการเงินเพื่อการบริหารการสหกรณ์ โดยผู้เข้าอบรมประกอบด้วย กรรมการดำเนินการสหกรณ์ ผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องของสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจทั่วประเทศ จำนวน 80 คน
{gallery}01mar2562{/gallery}