28 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพการดำเนินธุรกิจแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพาราของสถาบันเกษตรกร และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "นโยบาย/แนวทางการส่งเสริมพัฒนาแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพาราของสถาบันเกษตรกร"
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อพัฒนาศักยภาพการดำเนินธุรกิจแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพาราของสถาบันเกษตรกร และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "นโยบาย/แนวทางการส่งเสริมพัฒนาแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพาราของสถาบันเกษตรกร" ซึ่งผู้ร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้แทนสถาบันเกษตรกรที่ดำเนินธุรกิจแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพารา 14 จังหวัด 22 แห่ง และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ทั้งสิ้น 65 คน ณ โรงแรม เดอะ พาลาสโซ่ กรุงเทพมหานคร โดยโครงการมีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มศักยภาพและพัฒนาการแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพาราของสถาบันเกษตรกร ให้สอดคล้องกับความต้องการของตลาด และเชื่อมโยงช่องทางการตลาดแปรรูปผลิตภัณฑ์ยางพาราของสถาบันเกษตรกร
{gallery}28feb2562_3{/gallery}