28 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดประชุมเชิงปฏิบัติการ “แนวทางการตรวจสอบกิจการสหกรณ์ของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์” จัดขึ้นโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงราย
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดประชุมเชิงปฏิบัติการ “แนวทางการตรวจสอบกิจการสหกรณ์ของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์” จัดขึ้นโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดเชียงราย มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ในพื้นที่จังหวัดเชียงราย จำนวน 140 คน ให้มีความรู้ความเข้าใจในแนวทางการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ตามระเบียบนายทะเบียนสหกรณ์ เพิ่มทักษะ องค์ความรู้ในการตรวจสอบกิจการแก่ผู้ตรวจสอบกิจการและเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ และเพิ่มศักยภาพการปฏิบัติงานการตรวจสอบกิจการ ให้เป็นที่ยอมรับ เชื่อถือแก่สหกรณ์ ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรเมืองเชียงราย จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย
{gallery}28feb2562_1{/gallery}