27 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 2 จังหวัดปทุมธานี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 2 จังหวัดปทุมธานี มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ในพื้นที่จังหวัดลพบุรี ให้มีความรู้ ความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบในตำแหน่งผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ รวมถึงขั้นตอน กระบวนการในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ สามารถมีส่วนร่วมในการควบคุมการดำเนินงานของสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 27 กุมภาพันธ์ - 1 มีนาคม 2562 ณ เบญจธารา บูติค เพลส รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดลพบุรี
{gallery}27feb2562_1{/gallery}