6 กุมภาพันธ์ 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานงานเลี้ยงอำลา(Farewell Dinner) ให้กับผู้เข้าร่วมการประชุมด้านธุรกิจสหกรณ์ของประเทศสมาชิกอาเซียนครั้งที่ 8 (The 8th ASEAN Cooperative Business Forum : ACBF) ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 25 - 28 กุมภาพันธ์ 2562 ณ โรงแรมปริ้นพาเลซ กรุงเทพฯ
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานงานเลี้ยงอำลา(Farewell Dinner) ให้กับผู้เข้าร่วมการประชุมด้านธุรกิจสหกรณ์ของประเทศสมาชิกอาเซียนครั้งที่ 8 (The 8th ASEAN Cooperative Business Forum : ACBF) ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 25 - 28 กุมภาพันธ์ 2562 ณ โรงแรมปริ้นพาเลซ กรุงเทพฯ โดยมีวัตถุประสงค์ในการหาแนวทางในการสร้างความร่วมมือเพื่อให้เกิดความเชื่อมโยงธุรกิจและการค้า ตลอดจนการลงทุนระหว่างสหกรณ์การเกษตรของประเทศสมาชิกอาเซียน ซึ่งการประชุมครั้งนี้ประเทศไทยเป็นเจ้าภาพและได้เชิญตัวแทนจากหน่วยงานที่กำกับดูแลสหกรณ์และตัวแทนขบวนการสหกรณ์จาก 8 ประเทศ ได้แก่ เมียนมาร์ เวียดนาม ลาว บรูไน อินโดนีเซีย กัมพูชา ฟิลิปปินส์ และไทย เข้าร่วมประชุมและประกาศเจตนารมณ์ในการสร้างความร่วมมือกันและกำหนดกรอบการประชุมในครั้งนี้ว่า "การเสริมสร้างขีดความสามารถในการแข่งขันด้านการตลาดสินค้าสหกรณ์และความร่วมมือระหว่างสหกรณ์ในอาเซียน พร้อมกันนี้ได้มอบของที่ระลึกให้ผู้เข้าร่วมงานด้วย
{gallery}27feb2562{/gallery}