21 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นสักขีพยานพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ในการเชื่อมโยงการเครือข่ายการผลิตและการตลาดผลไม้คุณภาพ (ลำไยและลองกอง) ระหว่างสหกรณ์การเกษตรประตูป่า จำกัด จังหวัดลำพูน
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นสักขีพยานพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ในการเชื่อมโยงการเครือข่ายการผลิตและการตลาดผลไม้คุณภาพ (ลำไยและลองกอง) ระหว่างสหกรณ์การเกษตรประตูป่า จำกัด จังหวัดลำพูน กับ สหกรณ์การเกษตรยะรัง จำกัด และ สหกรณ์ประมงปัตตานี จำกัด จังหวัดปัตตานี และบรรยายพิเศษ เรื่อง "นโยบายกรมส่งเสริมสหกรณ์กับการส่งเสริมสหกรณ์การเกษตร" ให้กับผู้เข้าร่วมโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "เชื่อมโยงเครือข่ายการผลิตและการตลาดผลไม้คุณภาพของสถาบันเกษตรกรในจังหวัดปัตตานี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562" โดยมุ่งชี้ให้เห็นถึงแนวทางของกรมส่งเสริมสหกรณ์ในการส่งเสริมสมาชิก, สหกรณ์, พัฒนาความร่วมมือระหว่างสหกรณ์ และการวางตำแหน่งสหกรณ์ตามบทบาทการให้บริการสมาชิก ณ โรงแรมเซาท์เทิร์น วิว ปัตตานี อำเภอเมือง จังหวัดปัตตานี
{gallery}21feb2562_2{/gallery}