21 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “สร้างการมีส่วนร่วมในการป้องกัน แก้ไขปัญหาและพัฒนาสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกรในระดับจังหวัด” และบรรยายพิเศษหัวข้อ "ระบบการตรวจสอบกิจการสหกรณ์กับภารกิจของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “สร้างการมีส่วนร่วมในการป้องกัน แก้ไขปัญหาและพัฒนาสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกรในระดับจังหวัด” และบรรยายพิเศษหัวข้อ "ระบบการตรวจสอบกิจการสหกรณ์กับภารกิจของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกร" จัดโดยสำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างองค์ความรู้ให้กับผู้ตรวจสอบกิจการ บุคลากรของสหกรณ์/กลุ่มเกษตรกรในพื้นที่จังหวัดอุตรดิตถ์ ตามโครงสร้างการดำเนินงานโดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้ที่ได้รับแต่งตั้งเป็นผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ให้มีองค์ความรู้ และสามารถปฏิบัติงานตามภารกิจที่ได้รับมอบหมาย มีส่วนร่วมเป็นกลไกในการป้องกัน แก้ไขปัญหาและพัฒนาสหกรณ์ ให้เป็นที่พึ่งของสมาชิกได้อย่างแท้จริง ณ สหกรณ์การเกษตรเมืองลับแล จำกัด ตำบลฝายหลวง อำเภอลับแล จังหวัดอุตรดิตถ์
{gallery}21feb2562_1{/gallery}