20 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายนิยม ผลินธรสิริ สหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ของเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรเมืองตรอน จำกัด และเยี่ยมชมแปลงปลูกข้าวโพดของนางทิพกร ชำปาน สมาชิกสหกรณ์ฯ ณ บ้านแก่ง อำเภอตรอน จังหวัดอุตรดิตถ์
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายนิยม ผลินธรสิริ สหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ของเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรเมืองตรอน จำกัด และเยี่ยมชมแปลงปลูกข้าวโพดของนางทิพกร ชำปาน สมาชิกสหกรณ์ฯ ณ บ้านแก่ง อำเภอตรอน จังหวัดอุตรดิตถ์ ซึ่งปลูกบนเนื้อที่ 30 ไร่ โดยมีสหกรณ์ฯ เป็นจุดรวบรวมผลผลิตของสมาชิก ซึ่งในปีปัจจุบันสหกรณ์รวบรวมข้าวโพดจากสมาชิกแล้วกว่า 8,400 ตัน และยังรวบรวมข้าวเปลือก มันสัมปะหลัง อ้อย อันเป็นการอำนวยประโยชน์ ลดต้นทุน สร้างรายได้เพิ่มทั้งแก่สมาชิกและสหกรณ์ รวมถึงการใช้อุปกรณ์ทางการตลาดให้เกิดประโยชน์และคุ้มค่า
{gallery}20feb2562_5{/gallery}