20 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีลงนามความร่วมมือระหว่างสหกรณ์การเกษตรประตูป่า จำกัด จังหวัดลำพูน และสหกรณ์การเกษตรสะเดา จำกัด จังหวัดสงขลา
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีลงนามความร่วมมือระหว่างสหกรณ์การเกษตรประตูป่า จำกัด จังหวัดลำพูน และสหกรณ์การเกษตรสะเดา จำกัด จังหวัดสงขลา ในการเชื่อมโยงผลผลิตลำไย จากทางภาคเหนือ และผลิตภัณฑ์ยางพารา จากทางภาคใต้ ภายใต้โครงการเชื่อมโยงเครือข่ายการผลิตและการตลาดผลไม้คุณภาพของสถาบันเกษตรกร จังหวัดลำพูน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์การเกษตรสะเดา จำกัด จังหวัดสงขลา โดยเน้นย้ำให้ขบวนการสหกรณ์ทำธุรกิจระหว่างกันด้วยความซื่อสัตย์ และให้ความสำคัญในการรักษาคุณภาพของสินค้า พร้อมทั้งต้องดูแลผู้บริโภคปลายทางให้ได้รับสินค้าที่ดีและมีคุณภาพ เพื่อรักษาภาพลักษณ์ของสินค้าสหกรณ์
{gallery}20feb2562_2{/gallery}