20 กุมภาพันธ์ 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการมอบวุฒิบัตร และปิดการอบรมโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 14 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการมอบวุฒิบัตร และปิดการอบรมโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 14 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพฯ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 28 มกราคม - 20 กุมภาพันธ์ 2562 จำนวน 96 คน โดยอธิบดีฯ ได้กล่าวกับข้าราชการใหม่ที่เข้าอบรมครั้งนี้ โดยเน้นย้ำการสร้างความสามัคคี ความมีวินัยในองค์กร การพัฒนาตนเอง รวมทั้งปรับเปลี่ยนความคิด ทัศนคติในการทำงานเพื่อส่งเสริมงานสหกรณ์โดยถือเอาประโยชน์ของสมาชิกสหกรณ์ และประชาชนเป็นหลัก รวมทั้งให้นำความรู้ความเข้าใจ ทักษะที่ได้จากการอบรมนำไปประยุกต์ใช้ในการทำงานให้มีประสิทธิภาพ ถูกต้องเหมาะสมต่อไป
{gallery}20feb2562{/gallery}