18 กุมภาพันธ์ 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางอัญชลี ศรีหามาตย์ สหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรกันทรลักษ์ จำกัด อำเภอกันทรลักษ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางอัญชลี ศรีหามาตย์ สหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรกันทรลักษ์ จำกัด อำเภอกันทรลักษ์ โดยได้ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ 1 อำเภอ 1 สหกรณ์ โครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา สำหรับโครงการ 1 อำเภอ 1 สหกรณ์ สหกรณ์ฯ ได้จัดทำแผนพัฒนาความเข้มแข็งของสหกรณ์ โดยให้ความสำคัญด้านการให้บริการสมาชิก เพื่อสร้างความเชื่อมั่นและความศรัทธาของสมาชิก และการติดตามหนี้ค้าง อีกทั้งสหกรณ์ฯ ต้องการรับการสนับสนุนงบประมาณ เพื่อปรับปรุงโรงสีของสหกรณ์ ซึ่งมีสภาพที่ทรุดโทรม และชำรุด นอกจากนี้ ท่านรองอธิบดีฯ ได้เน้นย้ำให้เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ เข้าไปมีส่วนร่วมในการดำเนินกิจกรรมของสหกรณ์ ในทุกๆ กิจกรรม ตามโครงการดังกล่าวด้วย
{gallery}18feb2562_3{/gallery}