15 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการจัดประชุมอบรมส่งเสริมสร้างการส่งออกข้าราชการส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13-15 กุมภาพันธ์ 2562
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการจัดประชุมอบรมส่งเสริมสร้างการส่งออกข้าราชการส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13-15 กุมภาพันธ์ 2562 โดยได้มีการจัดอภิปรายในหัวข้อ “นำเสนอแนวทางส่งเสริมพัฒนาสินค้าสหกรณ์สู่ตลาดต่างประเทศ” ซึ่งได้มีการแบ่งกลุ่มผู้เข้าอบรมออกเป็น 5 เรื่อง ได้แก่ สินค้าข้าว สินค้าผลไม้ สินค้าประมงปศุสัตว์ สินค้ายางพารา และสินค้านม โดยมีนางสาวปรานอม จันทร์ใหม่ ผู้เชี่ยวชาญด้านธุรกิจข้าวของสหกรณ์ เข้าร่วมฟังการอภิปรายและแสดงความคิดเห็น แนะนำแนวทางในการแก้ไขปัญหา ซึ่งการประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มความรู้ทักษะเกี่ยวกับการดำเนินธุรกิจส่งออกให้แก่ข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เพื่อให้สมารถนำความรู้ไปส่งเสริมแนะนำเตรียมความพร้อมให้สหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรให้ทันต่อการเปลี่ยนแปลงในยุคปัจจุบัน รวมถึงเพื่อหาแนวทางการส่งเสริมพัฒนาสินค้าสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรสู่ตลาดต่างประเทศ โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ข้าราชการจากกลุ่มพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานครพื้นที่ 1 และ 2 สำนักงานสหกรณ์จังหวัดทุกจังหวัด ณ โรงแรมกานต์มณี พาเลซ ถนนประดิพัทธ์ กรุงเทพมหานคร
{gallery}15feb2562{/gallery}