14 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ผู้นำสหกรณ์ยุคใหม่ พัฒนาก้าวไกลอย่างยั่งยืน" รุ่นที่ 67
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "ผู้นำสหกรณ์ยุคใหม่ พัฒนาก้าวไกลอย่างยั่งยืน" รุ่นที่ 67 และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "นโยบายกรมส่งเสริมสหกรณ์กับการส่งเสริมสหกรณ์การเกษตร" จัดโดย ชุมนุมสหกรณ์การเกษตรแห่งประเทศไทย จำกัด ผู้ร่วมประชุม ประกอบด้วย ประธานกรรมการ กรรมการดำเนินการ ผู้ตรวจสอบกิจการ ที่ปรึกษา และฝ่ายจัดการ ของสหกรณ์การเกษตร ในเขต 5 (ภาคเหนือ) จำนวน 9 จังหวัด (จังหวัดเชียงใหม่, เชียงราย, น่าน, พะเยา, แม่ฮ่องสอน, ลำพูน, อุตรดิตถ์ และลำปาง จำนวน 250 คน ณ ห้องรอยัลออคิดบอลรูม โรงแรมเชียงใหม่ออคิด จังหวัดเชียงใหม่ โดยโครงการมีวัตถุประสงค์เพื่อยกระดับความรู้ ความสามารถ การบริหารจัดการของผู้นำสหกรณ์การเกษตรในการบริหารกิจการได้อย่างมีประสิทธิภาพ สร้างเครือข่ายเชื่อมโยงในขบวนการสหกรณ์ รับทราบนโยบายการกำกับดูแลและส่งเสริมสหกรณ์ และถ่ายทอดความรู้ด้านการทำเกษตรยุคใหม่ มาใช้ให้เกิดประโยชน์ ก้าวสู่ Smart Farmer
{gallery}14feb2562{/gallery}