13 กุมภาพันธ์ 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมในพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ โครงการพัฒนาคลองเปรมประชากร และตรวจเยี่ยมโครงการตามนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยได้ร่วมกันปล่อยพันธุ์ปลา จำนวน 670,000 ตัว
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมในพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำ โครงการพัฒนาคลองเปรมประชากร และตรวจเยี่ยมโครงการตามนโยบายสำคัญของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยได้ร่วมกันปล่อยพันธุ์ปลา จำนวน 670,000 ตัว ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากศูนย์วิจัยและพัฒนาการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำจืดปทุมธานี ได้แก่ ปลาหมอไทย ปลาสร้อย ปลาตะเพียนขาว ปลาตะเพียนทอง และปลาบึก พร้อมกันนี้ได้เยี่ยมชมนิทรรศการต่างๆอีกด้วย โดยมีนายกฤษฎา บุญราช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์เป็นประธานในพิธีดังกล่าว ณ ท่าน้ำหน้าวัดเปรมประชากร ต.บางพูน จ.ปทุมธานี
{gallery}13feb2562_2{/gallery}