3 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการจัดประชุมอบรมส่งเสริมสร้างการส่งออกข้าราชการส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13 - 15 กุมภาพันธ์ 2562 ณ โรงแรมกานต์มณี ถนนประดิพัทธ์ กรุงเทพมหานคร
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการจัดประชุมอบรมส่งเสริมสร้างการส่งออกข้าราชการส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13 - 15 กุมภาพันธ์ 2562 ณ โรงแรมกานต์มณี ถนนประดิพัทธ์ กรุงเทพมหานคร การประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มความรู้ ทักษะเกี่ยวกับการดำเนินธุรกิจส่งออก ความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับระเบียบข้อบังคับของสหกรณ์เกี่ยวกับการดำเนินธุรกิจเพื่อการส่งออก การเจาะตลาดสำคัญในการนำสินค้าสหกรณ์ไทยสู่การส่งออก พร้อมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์การร่วมงานจัดแสดงสินค้าสหกรณ์ในต่างประเทศ ให้สามารถนำความรู้ไปส่งเสริมแนะนำ และเตรียมความพร้อมให้สหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรได้ทันต่อการเปลี่ยนแปลง ตลอดจนเพื่อหาแนวทางการส่งเสริมพัฒนาสินค้าสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรไปสู่ตลาดต่างประเทศ โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ข้าราชการจากกลุ่มพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1และ2 สำนักงานสหกรณ์จังหวัดทั่วประเทศ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง รวม 100 คน
{gallery}13feb2562{/gallery}