12 กุมภาพันธ์ 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสาวกมลวรรณ นุชัย สหกรณ์จังหวัดนครพนม และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ของนายวงคำสิงห์ คำผิวเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรเรณูนคร จำกัด หมู่ที่ 6 ตำบลนางาม อำเภอเรณูนคร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสาวกมลวรรณ นุชัย สหกรณ์จังหวัดนครพนม และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ของนายวงคำสิงห์ คำผิวเกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรเรณูนคร จำกัด หมู่ที่ 6 ตำบลนางาม อำเภอเรณูนคร ปลูกบนเนื้อที่ 25 ไร่ เริ่มปลูกเมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2561 โดยมีสหกรณ์การเกษตรเรณูนคร จำกัด เป็นจุดรับซื้อ สำหรับปัญหาที่พบของเกษตรกร คือ ความชำนาญในการเพาะปลูก ศัตรูพืชระบาดในแปลง ต้นข้าวโพดเจริญเติบโตไม่สม่ำเสมอ และแหล่งน้ำไม่เพียงพอ
{gallery}12feb2562_3{/gallery}