12 กุมภาพันธ์ 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครพนม เพื่อพบปะ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ พร้อมทั้งมอบนโยบาย และประชุมติดตามผลการปฏิบัติงาน ตามภารกิจ และงานโยบายเร่งด่วน อาทิ โครงการ 1 อำเภอ 1 สหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครพนม เพื่อพบปะ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ พร้อมทั้งมอบนโยบาย และประชุมติดตามผลการปฏิบัติงาน ตามภารกิจ และงานโยบายเร่งด่วน อาทิ โครงการ 1 อำเภอ 1 สหกรณ์ โครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวหลังฤดูทำนา การแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ในจังหวัด การวิเคราะห์งบการเงินและการตรวจสอบสหกรณ์ออมทรัพย์ของนักการเงิน รวมถึงการบริหารงานบุคคล เป็นต้น อีกทั้งได้รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการทำงาน พร้อมทั้งชี้แนะแนวทางการทำงานแก่บุคลากร โดยมี นางสาวกมลวรรณ นุชัย สหกรณ์จังหวัดนครพนม ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครพนม อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม
{gallery}12feb2562_2{/gallery}