12 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "สร้างความเข้าใจและเตรียมความพร้อมสำหรับการตรวจสอบบัญชี"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ "สร้างความเข้าใจและเตรียมความพร้อมสำหรับการตรวจสอบบัญชี" จัดโดยสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 2 มีวัตถุประสงค์เพื่อให้กรรมการดำเนินการสหกรณ์ เจ้าหน้าที่สหกรณ์ ได้รับความรู้ ความเข้าใจในการบันทึกบัญชี จัดทำงบการเงินพร้อมรายละเอียดประกอบงบการเงิน และการจัดเตรียมเอกสารเพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการตรวจสอบบัญชี รวมถึงเข้าใจในกฏหมายที่เกี่ยวข้องกับการดำเนินงานของสหกรณ์ ระเบียบและคำแนะนำที่เกี่ยวกับการเงินการบัญชีของสหกรณ์ พร้อมที่จะรับการตรวจสอบบัญชี ภายใน 30 วัน นับแต่วันสิ้นปีทางบัญชี และสามารถปิดบัญชีได้ เพื่อให้เกิดความเรียบร้อยและประโยชน์ต่อสมาชิกสหกรณ์ ณ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพมหานคร
{gallery}12feb2562{/gallery}