7 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7, 18
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7, 18 นายไพบูลย์ จิรธานันท์ สหกรณ์จังหวัดนครสวรรค์ นายสุริยะ คำปวง ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนากลุ่มเกษตรกร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมกลุ่มเกษตรกรทำนาม่วงหัก ตำบลท่าน้ำอ้อย อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์ กลุ่มเกษตรกรฯ เริ่มดำเนินธุรกิจตั้งแต่ปี พ.ศ. 2516 ปัจจุบันมีสมาชิก 145 ราย ดำเนินธุรกิจจัดหาแหล่งเงินทุนให้กับสมาชิก และจัดหาสินค้ามาจำหน่ายให้กับสมาชิก ทั้งนี้ได้ให้แนวทางในการพัฒนาและ ใช้อุปกรณ์การตลาดที่ได้รับสนับสนุนจากภาครัฐให้คุ้มค่าและเกิดประโยชน์ต่อกลุ่มเกษตรกรและสมาชิกสูงสุด
{gallery}07feb2562_3{/gallery}