7 กุมภาพันธ์ 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาฬสินธุ์ เพื่อมอบนโยบาย และประชุมติดตามผลการปฏิบัติงานและงบประมาณ ตามแผนปฏิบัติงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาฬสินธุ์ เพื่อมอบนโยบาย และประชุมติดตามผลการปฏิบัติงานและงบประมาณ ตามแผนปฏิบัติงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 ในประเด็นโครงการ 1 อำเภอ 1 สหกรณ์ โครงการสหกรณ์สีขาวด้วยธรรมาภิบาล โครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวหลังฤดูทำนา การดำเนินการตามข้อสังเกตของผู้สอบบัญชี การแก้ไขข้อบกพร่องของสหกรณ์ในจังหวัด การวิเคราะห์งบการเงินและการตรวจสอบสหกรณ์ออมทรัพย์ของนักการเงิน รวมถึงการบริหารงานบุคคล เป็นต้น พร้อมทั้งรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการทำงาน และชี้แนะแนวทางการทำงานแก่บุคลากร โดยมี นายรณชัย ภูครองทอง สหกรณ์จังหวัดกาฬสินธุ์ ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาฬสินธุ์ อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์
{gallery}07feb2562_2{/gallery}