6 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางอัญชลี ศรีหามาตย์ สหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรเมืองศรีสะเกษ จำกัด จังหวัดศรีสะเกษ
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางอัญชลี ศรีหามาตย์ สหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ และคณะ เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรเมืองศรีสะเกษ จำกัด จังหวัดศรีสะเกษ โดยสหกรณ์ได้รับงบประมาณอุดหนุนตามโครงการ "พัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (แก้มลิง)" งบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติมประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 (งบกลางปี) เพื่อพัฒนาศักยภาพการดำเนินธุรกิจการรวบรวมข้าวเปลือกจากสมาชิกสหกรณ์และพื้นที่ใกล้เคียง จำนวน 3 รายการ คือ 1. ลานตาก ขนาด 4,000 ตารางวา 2. เครื่องชั่งพร้อมห้องควบคุม ขนาด 80 ตัน และ 3. โกดัง ขนาด 2,000 ตัน และจากการตรวจเยี่ยมพบว่า สหกรณ์เริ่มใช้ประโยชน์จากอุปกรณ์การตลาดที่ได้รับจากโครงการ โดยได้ดำเนินการรวบรวมข้าวเปลือกนาปี แล้ว จำนวน 1,200 ตัน
ทั้งนี้ ได้กำชับให้สหกรณ์ใช้ประโยชน์จากอุปกรณ์ต่างๆ ที่ได้รับการสนับสนุนตามแผนธุรกิจที่ได้กำหนดไว้อย่างคุ้มค่าและเกิดประโยชน์ต่อสหกรณ์และสมาชิกสูงสุด
{gallery}06feb2562_6{/gallery}