6 กุมภาพันธ์ 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม FSAP Second Mission (Opening Meeting) และให้การต้อนรับคณะผู้ประเมินภาคการเงิน ตามโครงการ Financial Sector Assessment Program (FSAP) จาก กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) และธนาคารโลก (World Bank)
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม FSAP Second Mission (Opening Meeting) และให้การต้อนรับคณะผู้ประเมินภาคการเงิน ตามโครงการ Financial Sector Assessment Program (FSAP) จาก กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) และธนาคารโลก (World Bank) ซึ่งจะประเมินเกี่ยวกับภาพรวมภาคการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์และเครดิตยูเนี่ยนในประเทศไทย และประเมินกรมส่งเสริมสหกรณ์เกี่ยวกับบทบาทในการกำกับดูแลและพัฒนาระบบสหกรณ์ออมทรัพย์และสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน ซึ่งการประเมินในครั้งนี้ทั้งสองหน่วยงานจะสรุปผลออกมาเป็นข้อเสนอแนะ เพื่อให้ทางกรมฯได้นำผลการประเมินและคำแนะนำที่ได้จากการประเมินไปใช้ในการพัฒนาการกำกับดูแลสหกรณ์ การกำหนดแนวทางการบริหารความเสี่ยงของสหกรณ์ออมทรัพย์และสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน เพื่อนำไปสู่การพัฒนาองค์กรที่ดียิ่งขึ้น ในการนี้กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ และธนาคารแห่งประเทศไทยได้เข้าร่วมรับการประเมินในครั้งนี้ด้วย ณ ห้องประชุม 226 ชั้น 2 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}06feb2562_2{/gallery}