6 กุมภาพันธ์ 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 13, 14 พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ร่วมกับพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐมนตรี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และนายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 13, 14 พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ร่วมกับพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี และคณะรัฐมนตรี ในการตรวจเยี่ยมผลการดำเนินงานตามนโยบายของรัฐบาลที่จังหวัดยโสธร โดยเดินทางไปยังศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์วิถียโสธร อำเภอคำเขื่อนแก้ว จังหวัดยโสธร เพื่อพบปะประชาชน รวมทั้งเยี่ยมชมผลงานการดำเนินงานตามนโยบายรัฐบาลเรื่องการขับเคลื่อนเมืองเกษตรอินทรีย์ต้นแบบ และเป็นประธานสักขีพยานในโอกาสรัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม มอบหนังสือแสดงโครงการป่าชุมชน ให้แก่ผู้แทนชุมชน และผู้ว่าราชการจังหวัด มอบสมุดประจำตัวผู้ได้รับการคัดเลือกให้ทำกินในชุมชนตามนโยบายรัฐบาลในลักษณะแปลงรวม ให้แก่ผู้แทนประชาชน พร้อมเยี่ยมชมการดำเนินงานของศูนย์เรียนรู้เกษตรอินทรีย์วิถียโสธร การพัฒนามาตรฐานเกษตรอินทรีย์ และการส่งเสริมการท่องเที่ยวของ
จังหวัดยโสธร
{gallery}06feb2562_4{/gallery}