6 กุมภาพันธ์ 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมติดตามงานกับคณะข้าราชการ ลูกจ้างประจำ และพนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรปราการ ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรปราการ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมติดตามงานกับคณะข้าราชการ ลูกจ้างประจำ และพนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรปราการ ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรปราการ เพื่อติดตามผลการดำเนินการแก้ไขข้อสังเกตของผู้สอบบัญชี ซึ่งในการประชุมเพื่อซักซ้อมและชี้แจงแผนการดำเนินงาน ปีงบประมาณ 2562 เขตตรวจราชการที่ 2 ที่ผ่านมา สำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรปราการ มีสหกรณ์ จำนวน 162 แห่ง พบข้อสังเกตของผู้สอบบัญชี จำนวน 47 แห่ง ปัจจุบันได้ดำเนินการแก้ไขแล้วเสร็จ จำนวน 17 แห่ง แก้ไขแล้วเสร็จเป็นบางข้อ จำนวน 16 แห่ง และอยู่ระหว่างการแก้ไข จำนวน 14 แห่ง ในการนี้รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้มอบแนวทางการพัฒนาการปฏิบัติงาน แนะนำ ส่งเสริมสหกรณ์ให้แก่เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์เข้าไปขับเคลื่อนการแก้ไขปัญหา และพัฒนาสหกรณ์ให้มีความเข้มแข็ง และมั่นคง สามารถเป็นที่พึ่งให้กับสมาชิก
{gallery}06feb2562_3{/gallery}