4 กุมภาพันธ์ 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เขตรวจราชการที่ 13, 14 ร่วมประชุมข้าราชการและพนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อติดตามผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เขตรวจราชการที่ 13, 14 ร่วมประชุมข้าราชการและพนักงานราชการ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อติดตามผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 คือ โครงการจัดที่ดินทำกินให้ชุมชนตามนโยบายรัฐบาล (คทช.) โครงการพัฒนาสหกรณ์เป็นองค์กรหลักระดับอำเภอ โครงการไทยนิยมยั่งยืน โครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา และรับทราบปัญหาอุปสรรคในการปฏิบัติงาน และเสนอแนะแนวทางแก้ไขในการปฏิบัติงาน
อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้เน้นย้ำ การขับเคลื่อนการพัฒนาสหกรณ์เป็นองค์กรหลักระดับอำเภอ 2 ด้าน คือ ด้านความเข้มแข็งและด้านการพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ ด้านความเข้มแข็งให้วิเคราะห์ประสิทธิภาพในการดำเนินงานของสหกรณ์เป็นรายปี ร่วมกับคณะกรรมการและฝ่ายจัดการของสหกรณ์ สำหรับด้านการพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ขอให้สำนักงานสหกรณ์จังหวัด ขับเคลื่อนแผนพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์ จำนวน 316 โครงการ โครงการไทยนิยม ยั่งยืน เน้นเรื่องการใช้ประโยชน์ให้มากที่สุด และปุ๋ยสั่งตัดให้วิเคราะห์ความเข้มแข็งของสหกรณ์ที่จะเข้าร่วมโครงการในปีงบประมาณ 2562 โดยมีนายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี พร้อมคณะให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมพิทยาลงกรณ์ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี
{gallery}04feb2562_2{/gallery}