30 มกราคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์” จัดขึ้นโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 16 โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์ ศึกษานิเทศก์ ในพื้นที่จังหวัดสุพรรณบุรี จังหวัดกาญจนบุรี จังหวัดราชบุรี จังหวัดนครปฐม จังหวัดเพชรบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ จังหวัดสมุทรสาคร และจังหวัดสมุทรสงคราม จำนวน 100 คน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์” จัดขึ้นโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 16 โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการ ประกอบด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์ ศึกษานิเทศก์ ในพื้นที่จังหวัดสุพรรณบุรี จังหวัดกาญจนบุรี จังหวัดราชบุรี จังหวัดนครปฐม จังหวัดเพชรบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ จังหวัดสมุทรสาคร และจังหวัดสมุทรสงคราม จำนวน 100 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้ ความเข้าใจการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ที่สอดคล้องกับการจัดการศึกษาไทย รวมถึงกระบวนการสร้างการเรียนรู้ตามคู่มือจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ เพื่อให้ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์ที่ผ่านการอบรมมีศักยภาพ สามารถปลูกฝังวิถีการสหกรณ์ให้นักเรียนซึ่งเป็นอนาคตสหกรณ์ไทย ให้โรงเรียนเป็นแหล่งเรียนรู้วิชาการสหกรณ์ในเขตพื้นที่การศึกษา ระหว่างวันที่ 30 มกราคม - 1 กุมภาพันธ์ 2562 ณ โรงแรมลองบีชชะอำ อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}30jan2562_2{/gallery}