29 มกราคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมข้าราชการและเจ้าหน้าที่กรมส่งเสริมสหกรณ์เข้าร่วมการประชุมหน่วยงานในกำกับ รมช.กษ. (นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร) โดยมีนายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์เป็นประธานในการประชุม
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมข้าราชการและเจ้าหน้าที่กรมส่งเสริมสหกรณ์เข้าร่วมการประชุมหน่วยงานในกำกับ รมช.กษ. (นายวิวัฒน์ ศัลยกำธร) โดยมีนายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์เป็นประธานในการประชุม เพื่อรับฟังนโยบายและติดตามผลการดำเนินงานต่าง ๆ รวมถึงการจัดทำแผนงบประมาณ ปี 2563 ตามกรอบแนวคิดใหม่ของคณะรัฐมนตรี ผลการดำเนินงานวันดินโลก ปี 2561 การเร่งรัดการดำเนินงานพื้นที่ คทช. ตามนโยบายในพื้นที่ 9 แห่ง ความก้าวหน้าการดำเนินการป้องกันและบรรเทาผลกระทบจากภัยธรรมชาติ โดยกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้บรรยายสรุปความก้าวหน้าในส่วนที่รับผิดชอบเกี่ยวกับโครงการพัฒนาระบบกสิกรรมด้วยศาสตร์พระราชา ในพื้นที่ลุ่มแม่น้ำปิง อำเภอแม่แจ่ม จังหวัดเชียงใหม่ และความก้าวหน้าโครงการการพัฒนาคนรุ่นใหม่ไทยนิยม ยั่งยืน ด้วยศาสตร์พระราชา ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้แทนจากหน่วยงานในกำกับและกลุ่มคนรุ่นใหม่เข้าร่วมการประชุมครั้งนี้ ณ ห้องประชุม 123 ชั้น 2 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
{gallery}29jan2562_4{/gallery}