29 มกราคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานมอบวุฒิบัตร และปิดการอบรม โครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 13 แก่ข้าราชการบรรจุใหม่ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 7 - 30 มกราคม 2562 จำนวน 102 คน
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานมอบวุฒิบัตร และปิดการอบรม โครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 13 แก่ข้าราชการบรรจุใหม่ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 7 - 30 มกราคม 2562 จำนวน 102 คน การจัดอบรมครั้งนี้เพื่อให้ผู้เข้าอบรมได้รับความรู้ความเข้าใจ ทักษะการเป็นวิทยากรที่ดี สามารถนำไปประยุกต์ใช้ในการเป็นวิทยากรอย่างมีประสิทธิ ตลอดจนได้รับความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับบริบทของสหกรณ์ที่สามารถนำไปใช้ในการส่งเสริมงานสหกรณ์ได้อย่างถูกต้องเหมาะสม ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพฯ
{gallery}29jan2562_3{/gallery}