28 มกราคม 2562 สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินไปยังโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนตะโกปิดทอง ตำบลสวนผึ้ง อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี เพื่อทอดพระเนตรกิจกรรมต่าง ๆ ของโรงเรียนฯ ซึ่งเปิดทำการสอนตั้งแต่ปี พ.ศ. 2526
สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินไปยังโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนตะโกปิดทอง ตำบลสวนผึ้ง อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี เพื่อทอดพระเนตรกิจกรรมต่าง ๆ ของโรงเรียนฯ ซึ่งเปิดทำการสอนตั้งแต่ปี พ.ศ. 2526 สอนนักเรียนตั้งแต่ชั้นอนุบาลจนถึงระดับประถมศึกษาปีที่ 6 มีนักเรียนที่เข้ารับการเรียนการสอน จำนวน 225 คน งานโครงการพระราชดำริฯ ที่โรงเรียนดำเนินการ มี 8 โครงการ 1 โครงการพิเศษ คือ โครงการหญ้าแฝก ซึ่งมีโครงการส่งเสริมกิจกรรมสหกรณ์นักเรียนในโรงเรียน ภายใต้โครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดารตามพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (กพด.) ประกอบอยู่ด้วย ในส่วนของการส่งเสริมกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมศักดิ์ กรีธาธร สหกรณ์จังหวัดราชบุรี ร่วมรับเสด็จ ถวายเล่มรายงานถึงความก้าวหน้าในการส่งเสริมสหกรณ์นักเรียน ด้านกิจกรรมร้านสหกรณ์นักเรียน กิจกรรมออมทรัพย์ กิจกรรมประกวดการบันทึกรายงานการประชุมการบันทึกบัญชีของสหกรณ์นักเรียน
{gallery}29jan2562{/gallery}