8 มกราคม 2562 นายเชิดชัย. พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมคณะฯ พาสหกรณ์ผู้ผลิตข้าว ( สหกรณ์การเกษตรเกษตรวิสัย จำกัด) และสหกรณ์ผู้ผลิตผลไม้ (สกก. ประตูป่า จำกัด เข้าร่วมงาน International Green week 2019 ณ Messe Berlin กรุงเบอร์ลิน สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมคณะฯ พาสหกรณ์ผู้ผลิตข้าว ( สหกรณ์การเกษตรเกษตรวิสัย จำกัด) และสหกรณ์ผู้ผลิตผลไม้ (สกก. ประตูป่า จำกัด เข้าร่วมงาน International Green week 2019 ณ Messe Berlin กรุงเบอร์ลิน สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี โดยมีนายธีรวัฒน์ ภูมิจิตร เอกอัครราชฑูตไทย และศ.ดร.โยอาคิมมอน บราว์ ประธานสภาที่ปรึกษาเศรษฐกิจชีวภาพแห่งเยอรมัน ร่วมเป็นประธานในพิธีเปิด โดยในปีนี้เน้นการพัฒนาเศรษฐกิจนวัตกรรมและการพัฒนายั่งยืน ปลอดภัย
{gallery}18jan2562_3{/gallery}