17 มกราคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างและพัฒนาหลักสูตรนักส่งเสริมสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน” ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้ทรงคุณวุฒิ และข้าราชการบำนาญ ที่มีความรู้ด้านการส่งเสริมสหกรณ์ ข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่ปฏิบัติงานด้านการส่งเสริมสหกรณ์ และผู้สังเกตการณ์ ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างและพัฒนาหลักสูตรนักส่งเสริมสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน” ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้ทรงคุณวุฒิ และข้าราชการบำนาญ ที่มีความรู้ด้านการส่งเสริมสหกรณ์ ข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่ปฏิบัติงานด้านการส่งเสริมสหกรณ์ และผู้สังเกตการณ์ ณ ห้องประชุมกรมส่งเสริมสหกรณ์ เพื่อร่วมกันศึกษาวิเคราะห์ข้อมูล และถอดบทเรียนองค์ความรู้และประสบการณ์ วิธีการส่งเสริมและแนะนำสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน เพื่อนำไปจัดทำหลักสูตรนักส่งเสริมสหกรณ์ขั้นพื้นฐานให้เหมาะสมกับบริบทและสหถานการณ์ในปัจจุบัน และนำไปวางระบบการถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านการส่งเสริมสหกรณ์ต่อไป
{gallery}17jan2562_1{/gallery}