15 มกราคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเสริมสร้างความเข้าใจในแนวทางการลงทุนของสหกรณ์ ตามมาตรา 62 แห่งพรบ.สหกรณ์ พ.ศ. 2542 และที่แก้ไขเพิ่มเติม พ.ศ. 2553
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเสริมสร้างความเข้าใจในแนวทางการลงทุนของสหกรณ์ ตามมาตรา 62 แห่งพรบ.สหกรณ์ พ.ศ. 2542 และที่แก้ไขเพิ่มเติม พ.ศ. 2553 จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 1 จังหวัดปทุมธานี วัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรของกรมส่งเสริมสหกรณ์มีความรู้ ความเข้าใจในแนวทางการลงทุนของสหกรณ์ ตามกฎหมายสหกรณ์ และเข้าใจความเสี่ยงของการลงทุนในผลิตภัณฑ์ทางการเงินในตลาดเงินและตลาดทุน สามารถนำไปแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ในการกำกับดูแลได้อย่างมีประสิทธิภาพ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วยบุคลากรของกรมฯ สังกัดสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1-2 สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนนทบุรี สงขลา เชียงใหม่ ชลบุรี กาญจนบุรี และเจ้าหน้าที่ รวม 90 คน พร้อมกันนี้ได้บรรยายพิเศษ และให้โอวาส เกี่ยวกับแนวทางการลงทุนของสหกรณ์ ตามมาตรา 62 ตาม พรบ.สหกรณ์ และตามประกาศ คพช.โดยเฉพาะการกำกับดูแลสหกรณ์ที่ลงทุนในหุ้นกู้ที่มีอนุพันธ์แฝง รวมถึงการกำกับการลงทุนของสหกรณ์ ตาม พรบ.สหกรณ์ ที่แก้ไขใหม่ ณ โรงแรมสีดา รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก
{gallery}15jan2562{/gallery}