14 มกราคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การติดตามหนี้ผิดนัดค้างชำระเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "นโยบายด้านการบริหารจัดการหนี้ค้างชำระเงิน กพส. ปี 2562"
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ เรื่อง การติดตามหนี้ผิดนัดค้างชำระเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "นโยบายด้านการบริหารจัดการหนี้ค้างชำระเงิน กพส. ปี 2562" ให้แก่ผู้ร่วมสัมมนา ซึ่งประกอบด้วย เจ้าหน้าที่ส่วนกลางและส่วนภูมิภาคของกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่รับผิดชอบเงิน กพส. และผู้สังเกตุการณ์ รวม 50 คน ณ โรงแรมรอยัลซีตี้ เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร โดยโครงการมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าสัมมนามีความรู้เพิ่มขึ้นในการเร่งรัด ติดตามหนี้ และได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์เกี่ยวกับการดำเนินคดีลูกหนี้เงิน กพส. ร่วมกัน และนำไปใช้ประโยชน์ในการปฏิบัติงานด้านการติดตามหนี้ค้างชำระเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ต่อไป
{gallery}14jan2562_1{/gallery}