7 มกราคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเอนก ชื่นใจ สหกรณ์จังหวัดพะเยา และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ของนายสุนทร จันทร์ทนเกษตรกรสมาชิก สกต.พะเยา จำกัด ซึ่งเข้าร่วมโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายเอนก ชื่นใจ สหกรณ์จังหวัดพะเยา และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ของนายสุนทร จันทร์ทนเกษตรกรสมาชิก สกต.พะเยา จำกัด ซึ่งเข้าร่วมโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา โดยได้รับฟังแนวทางการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค และความต้องการจากภาครัฐ จากนั้นได้เยี่ยมชม จุดรวมและรับซื้อข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ตามโครงการฯ ของ สกต.พะเยา จำกัด (ลานบ้านกิน) ทั้งนี้ ในปี 2561 สหกรณ์ฯ ได้รับงบประมาณสนับสนุนจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ เงินอุดหนุนตามโครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (งบกลางปี) จำนวน1,951,200 บาท สหกรณ์สมทบ 438,800 บาท รวม 2,390,000 บาท ในการก่อสร้างลานตากคอนกรีตเสริมเหล็ก ขนาด 4,000 ตารางเมตร ซึ่งดำเนินการก่อสร้างเรียบร้อยแล้ว และพร้อมที่จะรองรับการรับซื้อข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ตามโครงการดังกล่าวต่อไป
{gallery}07jan2562_3{/gallery}