7 มกราคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ในพื้นที่จังหวัดสุพรรณบุรี และจังหวัดราชบุรี จำนวน 40 คน ให้มีความรู้ ความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบในตำแหน่งผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ขั้นตอน กระบวนการในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ สามารถมีส่วนร่วมในการควบคุมการดำเนินงานของสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 7-9 มกราคม 2562 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}07jan2562{/gallery}