6 มกราคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางวราลักษณ์ กุลบวรรัตน์ สหกรณ์จังหวัดขอนแก่น และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงสาธิตปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ของนางวารี หมู่ไพบูลย์ เกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรชุมแพ จำกัด อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางวราลักษณ์ กุลบวรรัตน์ สหกรณ์จังหวัดขอนแก่น และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงสาธิตปลูกข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ ของนางวารี หมู่ไพบูลย์ เกษตรกรสมาชิกสหกรณ์การเกษตรชุมแพ จำกัด อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น ซึ่งเข้าร่วมโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา โดยได้รับฟังปัญหาและอุปสรรค และความต้องการของเกษตรกร ที่อยากให้ภาครัฐช่วยสนับสนุน โดยมีนายณัฐพล ทนนาดี ประธานกรรมการ และคณะกรรมการสหกรณ์ ให้การต้อนรับ ณ บ้านหนองบัว ตำบลโนนสะอาด อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น
{gallery}06jan2562_1{/gallery}