6 มกราคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นางวราลักษณ์ กุลบวรรัตน์ สหกรณ์จังหวัดขอนแก่น และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรหนองเรือ จำกัด อำเภอหนองเรือ จังหวัดขอนแก่น
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นางวราลักษณ์ กุลบวรรัตน์ สหกรณ์จังหวัดขอนแก่น และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรหนองเรือ จำกัด อำเภอหนองเรือ จังหวัดขอนแก่น พร้อมทั้งติดตามการดำเนินงานตามโครงการสานพลังประชารัฐเพื่อสนับสนุนการปลูกข้าวโพดหลังฤดูทำนา และตรวจเยี่ยมแปลงสาธิตของนางทองเที่ยง สุดจอม เกษตรกรสมาชิก โดยได้รับฟังแนวทางการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรค ในการเพาะปลูกของเกษตรกรในพื้นที่ โดยมีคณะกรรมการ และฝ่ายจัดการให้การต้อนรับ ณ บ้านนาเปือย ตำบลโนนทัน อำเภอหนองเรือ จังหวัดขอนแก่น
{gallery}06jan2562{/gallery}