24 ธันวาคม 2561 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ในพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี และจังหวัดนครปฐม
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ในพื้นที่จังหวัดกาญจนบุรี และจังหวัดนครปฐม จำนวน 50 คน ให้มีความรู้ ความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบในตำแหน่งผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ ขั้นตอน กระบวนการในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ สามารถมีส่วนร่วมในการควบคุมการดำเนินงานของสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 24 – 26 ธันวาคม 2561 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}24dec2561_1{/gallery}