24 ธันวาคม 2561 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เปิดโครงการอบรมข้าราชการรุ่นใหม่ที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติราชการในตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ จำนวน 63 คน ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 24-25 ธันวาคม 2561 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพฯ
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เปิดโครงการอบรมข้าราชการรุ่นใหม่ที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติราชการในตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ จำนวน 63 คน ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 24-25 ธันวาคม 2561 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพฯ โดยมีนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมในโอกาสนี้ด้วย
อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้แสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับการคัดเลือกให้บรรจุเป็นข้าราชการใหม่ตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ พร้อมกล่าวให้โอวาทเพื่อสร้างขวัญและกำลังใจ โดยได้เน้นย้ำให้ทุกคนตั้งใจที่จะศึกษาเรียนรู้งานสหกรณ์ ทั้งการศึกษาด้วยตนเองหรือเอกสารทางวิชาการต่างๆ และพยายามทำความเข้าใจในบทบาทภารกิจของกรมส่งเสริมสหกรณ์ในการสนับสนุนและพัฒนาสหกรณ์ในด้านต่าง ๆ นอกจากนี้จะต้องเรียนรู้การที่จะต้องอยู่และทำงานร่วมกัน ต้องมีความรักความสามัคคีในองค์กร ร่วมกันพัฒนางานสหกรณ์ให้มั่นคง และการลงพื้นที่ให้คำแนะนำและส่งเสริมการดำเนินงานของสหกรณ์นั้นมีเป้าหมายในการสนับสนุนสหกรณ์ให้สามารถทำหน้าที่ในการดูแลชีวิตความเป็นอยู่ของพี่น้องประชาชนต่อไป
{gallery}24dec2561{/gallery}