20 ธันวาคม 2561 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เยี่ยมชมห้องคัดคุณภาพและบรรจุผักอินทรีย์ของสหกรณ์นิคมชะอำ จำกัด ซึ่งทางนิคมสหกรณ์ชะอำได้มาแนะนำให้ทางสหกรณ์ส่งเสริมสมาชิกรวมกลุ่มปลูกผักอินทรีย์เพื่อจำหน่ายให้กับผู้บริโภคตั้งแต่ปี 2560 แรกเริ่มมีผู้สนใจเข้าร่วมโครงการ 40 ราย
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เยี่ยมชมห้องคัดคุณภาพและบรรจุผักอินทรีย์ของสหกรณ์นิคมชะอำ จำกัด ซึ่งทางนิคมสหกรณ์ชะอำได้มาแนะนำให้ทางสหกรณ์ส่งเสริมสมาชิกรวมกลุ่มปลูกผักอินทรีย์เพื่อจำหน่ายให้กับผู้บริโภคตั้งแต่ปี 2560 แรกเริ่มมีผู้สนใจเข้าร่วมโครงการ 40 ราย ตั้งเป็นกลุ่มเกษตรอินทรีย์นิคมสหกรณ์ชะอำ และประสานหน่วยงานต่างๆเข้ามาอบรมถ่ายทอดความรู้กระบวนการขั้นตอนในการปลูกผักอินทรีย์ ขณะที่ทางสหกรณ์ได้สนับสนุนให้มีการทำปุ๋ยหมักใช้เองเพื่อลดต้นทุน การทำสารป้องกันแมลง การเตรียมดิน การจัดหาเมล็ดพันธุ์มาสนับสนุนให้กับสมาชิก ซึ่งสหกรณ์ได้ส่งเจ้าหน้าที่ตรวจเยี่ยมแปลงสมาชิกอย่างสม่ำเสมอ และได้ยื่นขอรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์แบบมีส่วนร่วม PGS จากกรมส่งเสริมการเกษตร และมีแปลงผักอินทรีย์ของสมาชิก 23 รายผ่านการรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์และจะเข้ารับหนังสือรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์ PGS จากผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรีในวันที่ 25 ธันวาคม นี้
ปัจจุบัน สหกรณ์นิคมชะอำ จำกัด รวบรวมผักอินทรีย์ของสมาชิก นำมายังห้องบรรจุผัก จากนั้นจะมีการสุ่มตรวจสารพิษตกค้าง ก่อนจะคัดคุณภาพและขนาดของผักเพื่อบรรจุลงถุง มีการติดบาร์โค้ชผักอต่ละชนิดและระบุวันผลิตที่ชัดเจน และติดคิวอาร์โค้ชที่สามารถตรวจสอบถึงแหล่งผลิตผักแต่ละถุงว่ามาจากแปลงเพาะปลูกของสมาชิกรายใด ซึ่งเป็นการตรวจสอบย้อนกลับถึงแหล่งที่มาและสร้างความเชื่อมั่นให้แก่ผู้บริโภค
ผักอินทรีย์ที่สมาชิกสหกรณ์นิคมชะอำ จำกัด เพาะปลูก มีทั้งผักคะน้า กวางตุ้ง ผักบุ้ง แตงกวา ผักสลัดกรีนโอ๊ค เรดโอ๊ค สหกรณ์ส่งจำหน่ายให้โรงพยาบาลพระจอมเกล้า โรงพยาบาลชะอำ ตลาดเกษตรกรหน้าจวนผู้ว่าฯ และห้างแมคโครได้ติดต่อประสานงานมายังอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์เพื่อให้สหกรณ์นิคมชะอำ จำกัด ส่งผักอินทรีย์ไปจำหน่ายที่สาขาชะอำและหัวหินเป็นประจำทุกวัน ซึ่งได้รับการตอบรับจากผู้บริโภคเป็นอย่างดี สินค้าขายหมดภายในเวลาไม่เกิน 2 วัน และทางห้างมีความต้องการให้เพิ่มปริมาณผักอินทรีย์เพื่อนำไปวางจำหน่ายในชั้นวางผักของห้างแมคโครเพิ่มมากขึ้น ซึ่งทางสหกรณ์อยู่ระหว่างการวางแผนการผลิตและเชิญชวนสมาชิกให้หันมาปลูกผักอินทรีย์เป็นอาชีพเสริมเพิ่มมากขึ้น
จากนั้น ลงพื้นที่เยี่ยมชมแปลงผักอินทรีย์ของนางสุภาวดี ทับทิม ประธานกลุ่มเกษตรอินทรีย์ฯ ซึ่งเป็นเกษตรกรตัวอย่างที่มุ่งมั่นในการทำเกษตรอินทรีย์อย่างจริงจังและประสบความสำเร็จ แบ่งเป็นพื้นที่การเกษตรเพื่อปลูกผักอินทรีย์และเลี้ยงวัว นำมูลวัวมาผลิตปุ๋ยหมักบำรุงดิน ทำให้ดินมีแร่ธาตุและสามารถปลูกผักอินทรีย์ได้ผลผลิตดี ปัจจุบันยึดอาชีพปลูกผักอินทรีย์เป็นอาชีพหลักสร้างรายได้เลี้ยงครอบครัว และยังทำหน้าที่ในการถ่ายทอดความรู้การปลูกผักอินทรีย์ให้กับสมาชิกรายอื่นๆและเกษตรกรที่สนใจเดินทางมาศึกษาดูงานแปลงผักอินทรีย์ที่นี่อย่างต่อเนื่อง เพื่อขับเคลื่อนเกษตรอินทรีย์ให้เดินหน้าและขยายพื้นที่เพาะปลูกเพิ่มมากขึ้น ตามเป้าหมายของการทำเกษตรอินทรีย์ “ผู้ปลูกปลอดโรค ผู้บริโภคปลอดภัย”
{gallery}20dec2561_5{/gallery}